Vận chuyển 45 tấn hàng hóa, nhu yếu phẩm hỗ trợ Nhân dân Kỳ Sơn
Trận lũ ống, lũ quét xảy ra trên địa bàn huyện miền núi Kỳ Sơn, Nghệ An vào ngày 01 và 02/10/2022 đã để lại hậu quả hết sức nặng nề. Sau khi cơn lũ đi qua, đã có rất nhiều ban, ngành, đoàn thể và các nhà hảo tâm chung sức cùng đồng bào Kỳ Sơn vượt qua hoạn nạn. Chỉ sau hai ngày cơn lũ đi qua, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Nghệ An đã nhận được sự hỗ trợ của đồng bào, chiến sĩ và Nhân dân cả nước hàng trăm tấn hàng hóa, nhu yếu phẩm.
Nhằm kịp thời đưa hàng hóa sớm đến giúp đồng bào vượt qua khó khăn trong thiên tai hoạn nạn, ngày 04/10/2022, Bộ Chỉ huy Quân sự Nghệ An đã tổ chức vận chuyển hơn 45 tấn hàng hóa từ thành phố Vinh lên huyện Kỳ Sơn. Trung tá Ngô Đức Biểu, Trợ lý Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân sự Nghệ An, chỉ huy công tác vận chuyển hàng hóa cho biết: Trước sự mất mát của đồng bào Kỳ Sơn nên sau khi nhận lệnh 6 phương tiện ô tô của Trung đoàn Vận tải 654 Cục Hậu cần Quân khu và cán bộ, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Quân sự Nghệ An nhanh chóng bốc hàng hóa, vận chuyển để hỗ trợ bà con. Vượt qua chặng đường hơn 200 km nhưng đội ngũ lái xe luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm bảo đảm an toàn, thực hiện đúng kế hoạch.
Sau hơn 6 giờ cơ động, 6 phương tiện ô tô vận chuyển hơn 45 tấn hàng hóa đã có mặt tại huyện Kỳ Sơn. Mặc dù, trong đêm tối, vừa đi lao động giúp Nhân dân trở về nhưng cán bộ, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Quân sự Nghệ An và giáo viên, học sinh huyện Kỳ Sơn đã tích cực bốc hàng hóa xuống bàn giao cho huyện Kỳ Sơn để kịp thời trao cho đồng bào.
Tin, ảnh: NGỌC THĂNG
Bình luận, góp ý (0)
Bạn cần đăng nhập để bình luận