Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thừa Thiên Huế: Phát động thi đua cao điểm chủ đề: "Luyện quân, lập công, quyết thắng”
Sáng ngày 1/4/2019, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức lễ phát động thi đua cao điểm với chủ đề: “Luyện quân, lập công, quyết thắng”, thiết thực lập thành tích chào mừng kỷ niệm 65 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (07/5/1954 - 07/5/2019), hướng tới kỷ niệm 50 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh (2/9/1969 - 2/9/2019). Đây là đơn vị được Bộ Tư lệnh Quân khu chỉ đạo làm trước rút kinh nghiệm cho các cơ quan, đơn vị trong Quân khu. Đến dự và chỉ đạo lễ phát động có Thiếu tướng Nguyễn Đức Hóa, Phó Chính ủy Quân khu; Thiếu tướng Trần Minh Thanh, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu; đồng chí Nguyễn Dung, Phó chủ tịch UBND tỉnh Thừa Thiên Huế.
đại diện lãnh đạo tỉnh Thừa Thiên Huế tham dự lễ phát động.
Nội dung đợt thi đua cao điểm tập trung vào tuyên truyền, giáo dục ý nghĩa lịch sử, tầm vóc vĩ đại của chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ, truyền thống của dân tộc, quân đội; xây dựng cho cán bộ, chiến sĩ vững ý chí, chắc niềm tin, nêu gương, trách nhiệm; chủ động, sáng tạo thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. 100% cơ quan, đơn vị, nhà trường hoàn thành tốt nhiệm vụ huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, xây dựng chính quy, rèn luyện kỷ luật, diễn tập khu vực phòng thủ, phòng chống cháy rừng, phòng chống bão lụt. Đào tạo, bồi dưỡng kiến thức Quốc phòng - An ninh cho các đối tượng. Đẩy mạnh phong trào thi đua “Ngành Hậu cần quân đội làm theo lời Bác Hồ dạy”; Cuộc vận động “Quản lý, khai thác vũ khí, trang bị kỹ thuật tốt, bền, an toàn, tiết kiệm và an toàn giao thông”.
Tích cực tham gia xây dựng, củng cố hệ thống chính trị ở cơ sở, phát triển kinh tế - xã hội, xóa đói giảm nghèo; thực hiện tốt các phong trào thi đua “Lực lượng vũ trang chung sức xây dựng nông thôn mới”, “Chung tay vì người nghèo - không để ai bị bỏ lại phía sau” gắn với thực hiện tốt công tác đền ơn đáp nghĩa, uống nước nhớ nguồn và chính sách hậu phương quân đội. Tiếp tục đẩy mạnh thực hiện Chỉ thị 05 về học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và Cuộc vận động “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”. Ngay sau lễ phát động, đại diện các cơ quan, đơn vị đã ký kết giao ước thi đua. Thời gian diễn ra đợt thi đua cao điểm 30 ngày, từ 7/4 đến 7/5/2019.
Tin, ảnh: TRẦN TÌNH
Bình luận, góp ý (0)
Bạn cần đăng nhập để bình luận