Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thanh Hóa: Quyên góp 550 triệu đồng ủng hộ phòng, chống dịch Covid-19
Sáng ngày 27/8/2021, Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thanh Hóa tổ chức Lễ phát động Phong trào thi đua đặc biệt “Lực lượng vũ trang Thanh Hóa cùng cả nước chung sức, đồng lòng thi đua phòng, chống và chiến thắng đại dịch Covid-19”. Dự và chỉ đạo buổi phát động có đồng chí Đại tá Lê Văn Trung, Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Chủ tịch Hội đồng thi đua khen thưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh.
![](/upload/18269/fck/files/To__n_c___nh_L____ph__t______ng_eb82c.jpg)
Phong trào thi đua tập trung vào các nội dung trọng tâm: Tổ chức thực hiện nghiêm túc sự lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng, Nhà nước, Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng, Bộ Tư lệnh Quân khu và của tỉnh Thanh Hóa về tăng cường công tác phòng, chống dịch Covid-19; phát huy tinh thần “Chống dịch như chống giặc”, “Càng khó khăn thì càng phải ra sức thi đua”; “Đã cố gắng càng cố gắng hơn nữa, đã đoàn kết càng đoàn kết hơn nữa, đã quyết tâm càng quyết tâm cao hơn nữa”; Lực lượng vũ trang tỉnh Thanh Hóa thi đua thể hiện ý chí chân cứng đá mềm, trái tim nhiệt huyết, lòng nhân ái, tận tâm, tận lực vì Nhân dân quên mình, vì Nhân dân phục vụ.
![](/upload/18269/fck/files/_____ng_ch________i_t___L___V__n_Trung__Ch__nh____y_B____CHQS_t___nh_k___k___t_thi___ua_85e29.jpg)
Kịp thời khen thưởng những tập thể, cá nhân, người tốt, việc tốt trong phòng chống đại dịch, góp phần lan tỏa sâu rộng phẩm chất cao đẹp “Bộ đội Cụ Hồ” thời kỳ mới, cùng toàn Đảng, toàn dân sớm chiến thắng đại dịch Covid-19, đưa đất nước trở về trạng thái bình thường mới.
Cùng với thi đua phòng, chống và chiến thắng đại dịch Covid-19, các cơ quan, đơn vị lực lượng vũ trang tỉnh tiếp tục thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ huấn luyện sẵn sàng chiến đấu, bảo đảm hậu cần, kỹ thuật tại đơn vị.
![](/upload/18269/fck/files/B____CHQS_t___nh_quy__n_g__p_____ng_h____Q__y_ph__ng__ch___ng_d___ch_Covid_19_3f94b.jpg)
Tại Lễ phát động, hưởng ứng Lời kêu gọi của Tỉnh ủy, Hội đồng Nhân dân, Ủy ban Nhân dân, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Thanh Hóa, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đã tổ chức quyên góp, ủng hộ quỹ phòng chống dịch Covid 19, tổng số tiền là 550 triệu đồng.
Tin, ảnh: THU PHƯƠNG - XUÂN HÙNG
Bình luận, góp ý (0)
Bạn cần đăng nhập để bình luận