A- A A+ | Chia sẻ bài viết lên facebook Chia sẻ bài viết lên twitter Chia sẻ bài viết lên google+

Việc cấp thẻ BHYT của quân nhân, người làm công tác cơ yếu hưởng lương như đối với quân nhân được quy định như thế nào?

Vừa qua, Báo Quân khu 4 nhận được câu hỏi của bạn Võ Lê Duy hỏi: Việc cấp thẻ BHYT của quân nhân, người làm công tác cơ yếu hưởng lương như đối với quân nhân được quy định như thế nào? 

Trả lời: Khoản 1 Điều 7 Nghị định số 70/2015/NĐ-CP quy định việc cấp thẻ BHYT như sau:

1. Thẻ BHYT của quân nhân, người làm công tác cơ yếu hưởng lương như đối với quân nhân do BQP quản lý do BHXH BQP cấp.

2. Thẻ BHYT người làm công tác cơ yếu hưởng lương như đối với quân nhân thuộc bộ khác, ngành, tỉnh, thành phố quản lý do BHXH tỉnh, thành phố cấp.

Thành Vinh


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Bình luận, góp ý (0)

Chưa có phản hồi
Change the CAPTCHA codeSpeak the CAPTCHA code
 
Xem nhiều
Liên kết Website
Tỷ giá

Quân khu - Quân chủng
Dự báo thời tiết