Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thanh Hóa trao thiết bị y tế phòng, chống dịch Covid-19 hỗ trợ Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Hủa Phăn (Lào)
Ngày 22/4/2020, tại đồn Biên phòng Cửa khẩu quốc tế Na Mèo, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thanh Hóa đã trao hỗ trợ trang thiết bị, vật tư y tế phòng, chống dịch Covid-19 cho Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Hủa Phăn (nước Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Lào).
Ảnh: XUÂN HÙNG
Trong buổi trao hỗ trợ, thủ trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự hai tỉnh đã trao đổi, cung cấp nhiều thông tin quan trọng về tình hình dịch bệnh cũng như kinh nghiệm kết quả phòng, chống dịch Covid-19 mà lực lượng vũ trang hai tỉnh đạt được trong thời gian qua. Tại buổi lễ, Đại tá Đỗ Văn Minh, Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thanh Hóa đã trao hỗ trợ Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Hủa Phăn số vật tư y tế gồm: Khẩu trang vải kháng khuẩn 3 lớp, máy phun thuốc khử trùng, máy đo thân nhiệt, nước rửa tay sát khuẩn và cloramin B với trị giá 175 triệu đồng.
Thay mặt Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Hủa Phăn, Đại tá Phôn Thoong Phăn Chạ Lơn Phôn, Chỉ huy trưởng bày tỏ sự quan tâm, động viên, chia sẻ và sự hỗ trợ, giúp đỡ về vật tư y tế từ phía Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Thanh Hóa. Đây không chỉ là sự quan tâm, ủng hộ về vật chất mà còn thể hiện tình cảm, sự sẻ chia, động viên sâu sắc để cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tỉnh Hủa phăn hoàn thành tốt nhiệm vụ phòng, chống dịch Covid-19. Đồng chí Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Hủa Phăn mong muốn thời gian tới lực lượng vũ trang 2 tỉnh thường xuyên phối hợp, cung cấp thông tin, chia sẻ kinh nghiệm thực tiễn phòng, chống dịch Covid-19. Đồng thời, tiếp tục đoàn kết, nỗ lực cùng đẩy lùi dịch bệnh, góp phần ổn định đời sống Nhân dân, tiếp tục phát triển kinh tế - xã hội.
NGỌC LÊ
Bình luận, góp ý (0)
Bạn cần đăng nhập để bình luận