Tập huấn tiếp nhận, quản lý, bảo quản và vận chuyển vắc - xin Covid-19
Ngày 26/72021, tại Kho Tổng hợp K55, Quân khu 4 đã tổ chức lớp tập huấn tiếp nhận, quản lý, bảo quản, cấp phát và vận chuyển vắc - xin phòng Covid-19. Tham gia lớp tập huấn có 45 đồng chí là những cán bộ, nhân viên tham gia chuỗi cung ứng, bảo quản, vận chuyển vắc - xin của Quân khu phục vụ tiêm chủng phòng Covid-19 trên địa bàn.
![](/upload/18269/fck/files/_2_______ng_ch________i_t___H____Xu__n_L_____Ph___Ch____nhi___m_Qu__n_y_Qu__n_khu_4_ph__t_bi___u_t___i_l____khai_m___c_l___p_t___p_hu___n__03fc6.jpg)
![](/upload/18269/fck/files/_4__C__c_h___c_vi__n_ti___p_thu_n___i_dung_b___o_qu___n_v___c_xin_trong_t____l___nh_____Kho_ch___a__1e4be.jpg)
Trong thời gian 1,5 ngày các học viên tham gia lớp tập huấn được trang bị học tập các kiến thức gồm: Quy trình vận hành dây chuyền lạnh và thiết bị theo dõi nhiệt ở kho lạnh phục vụ tiêm cho Nhân dân và lực lượng vũ trang trên địa bàn Quân khu 4; Nguyên tắc bảo quản vắc - xin Covid-19 trong tủ lạnh TCW 400AC; cách sắp xếp, đóng gói, vận chuyển vắc xin Covid-19; hướng dẫn quy trình bảo quản vắc xin trong thùng vận chuyển; cách ghi chép theo dõi nhiệt độ bảo quản vắc xin, báo cáo vắc xin đúng quy định; thực hành tiếp nhận, quản lý, bảo quản, cấp phát và vận chuyển vắc - xin; hướng dẫn cài đặt, sử dụng trang Wed và những phần mềm để vận hành, ghi chép, theo dõi kho chứa, bảo quản vắc - xin. Các nội dung trên do đội ngũ cán bộ, giáo viên ở Viện dịch tễ Trung ương, Cục Quản lý dược Bộ Y tế và Cục Quân y Bộ Quốc phòng lên lớp.
Tin, ảnh: TƯỜNG HIẾU
Bình luận, góp ý (0)
Bạn cần đăng nhập để bình luận