Chấm thi doanh trại chính quy, xanh, sạch, đẹp tại Ban Chỉ huy Quân sự huyện Đô Lương, Nghệ An
Sáng ngày 27/6/2022, Ban Giám khảo Hội thi “Doanh trại chính quy, xanh, sạch, đẹp” Ban Chỉ huy quân sự (CHQS) huyện, thị, thành Quân khu 4 do Đại tá Lê Tiến Dũng, Phó Chủ nhiệm Hậu cần Quân khu, Phó trưởng Ban Tổ chức Hội thi làm trưởng đoàn đã tiến hành chấm thi tại Ban CHQS huyện Đô Lương (Nghệ An).
Doanh trại Ban CHQS huyện Đô Lương được xây dựng từ năm 2014, tuy nhiên, sau một thời gian đưa vào sử dụng, chất lượng một số hạng mục công trình đã xuống cấp. Kinh phí đầu tư tư sửa, củng cố còn hạn chế, chủ yếu tự vận động và huy động nội lực nên việc sửa chữa, bảo dưỡng hàng năm còn gặp nhiều khó khăn.
Thực hiện phong trào thi đua (PTTĐ) “Xây dựng và quản lý doanh trại chính quy, xanh, sạch, đẹp", Đảng ủy, Ban CHQS huyện đã quán triệt, xây dựng nghị quyết chuyên đề, kế hoạch triển khai thực hiện chặt chẽ. Được sự sâu sát lãnh đạo, chỉ đạo của cấp trên, cùng với sự quan tâm giúp đỡ về mọi mặt của cấp ủy Đảng, chính quyền và các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể địa phương, các công ty, doanh nghiệp đứng chân trên địa bàn; bằng nỗ lực, trách nhiệm cao của cán bộ, nhân viên đơn vị, PTTĐ “Xây dựng và quản lý doanh trại chính quy, xanh, sạch, đẹp" đã được quán triệt duy trì thường xuyên, chất lượng, hiệu quả.
Ban CHQS huyện đã huy động hơn 2500 ngày công và khai thác tiềm năng sẵn có, phát huy tối đa các nguồn hỗ trợ từ địa phương và công ty, doanh nghiệp đứng chân trên địa bàn, công sức của bộ đội để đưa vào xây dựng, cải tạo, sửa chữa, nâng cấp củng cố cơ sở vật chất và khuôn viên doanh trại số tiền hơn 15 tỷ đồng.
PTTĐ đã góp phần nâng cao nhận thức và hành động của cán bộ, nhân viên trong xây dựng đơn vị, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần, tạo cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp, chính quy, để cán bộ, nhân viên thêm yêu mến, gắn bó với đơn vị, hăng hái thi đua hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao...
Tin, ảnh: HOÀNG THÁI
Bình luận, góp ý (0)
Bạn cần đăng nhập để bình luận