Cất bốc, quy tập 2 hài cốt liệt sĩ ở Quảng Trị
Ngày 19/9/2021, Đội 584, Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh Quảng Trị đã quy tập được 2 hài cốt liệt sỹ tại xóm Rú, thôn Trúc Lâm, xã Gio Quang, huyện Gio Linh, tỉnh Quảng Trị.
Nhận được thông tin của ông Hoàng Đình Lộc cung cấp, trong quá trình làm vườn tại địa bàn thôn Trúc Lâm, xã Gio Quang, huyện Gio Linh (Quảng Trị) phát hiện có hài cốt liệt sỹ. Ngày 19/9/2021, Đội 584, Bộ CHQS tỉnh đã phối hợp với Ban CHQS huyện Gio Linh, cấp ủy, chính quyền, gia đình ông Hoàng Đình Lộc tiến hành khảo sát, tìm kiếm và phát hiện, quy tập được 2 hài cốt liệt sỹ ở độ sâu 1m, còn nhiều xương, răng và được bao bọc kỹ trong tăng, võng kèm theo các di vật như: cúc áo bộ đội…
Hiện hài cốt liệt sỹ được đưa về quàn tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện Gio Linh để hương khói. Đội 584, Bộ CHQS tỉnh Quảng Trị đang tiếp tục mở rộng phạm vi tìm kiếm.
Tin, ảnh: XUÂN DIỆN
Bình luận, góp ý (0)
Bạn cần đăng nhập để bình luận