A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

Quỹ KCB BHYT thanh toán chi phí vận chuyển của quân nhân như thế nào?

Vừa qua, Báo Quân khu 4 nhận được câu hỏi của bạn Vũ Hà Ly hỏi: Quỹ KCB BHYT thanh toán chi phí vận chuyển của quân nhân như thế nào?  

Khoản 2 Điều 9 TTLT số 85/2016/TTLT-BQP-BYT-BTC quy định mức thanh toán chi phí vận chuyển của quân nhân từ quỹ KCB BHYT như sau: 

1. Trường hợp sử dụng phương tiện của cơ sở KCB: thanh toán 2 chiều (đi và về) cho cơ sở KCB theo mức bằng 0,2 lít xăng/km tính theo khoảng cách thực tế giữa hai cơ sở KCB và giá xăng tại thời điểm sử dụng (nếu có nhiều hơn một người sử dụng cùng được vận chuyển trên một phương tiện thì chỉ được tính như vận chuyển một người).

2. Trường hợp không sử dụng phương tiện của cơ sở KCB: thanh toán một chiều đi cho người bệnh, theo mức bằng 0,2 lít xăng/km tính theo khoảng cách thực tế giữa hai cơ sở KCB và giá xăng tại thời điểm vận chuyển người bệnh.

Thành Vinh


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Bình luận, góp ý (0)

Chưa có phản hồi
Xem nhiều
Liên kết Website
Tỷ giá

Quân khu - Quân chủng
Dự báo thời tiết